nội thất hòa phát , ghế văn phòng , bàn làm việc , két sắt hòa phát , ghế hội trường , bàn giám đốc , két sắt

 
 
 
 
 
 
 
 
  Các Bộ ngành TW
  Các Tỉnh, TP thuộc TW
  Các TP, TX, Huyện thuộc Tỉnh
  Các đơn vị thuộc Tỉnh TT Huế
  Đơn vị khác
2945411 số lượt truy cập
159 người đang trực tuyến
Hoạt động tư pháp  »  Giải đáp pháp luật
Câu hỏi

Xin hỏi, người điều khiển và người ngồi trên xe mô tô hai bánh, xe mô tô ba bánh, xe gắn máy không được thực hiện các hành vi nào khi tham gia giao thông?

Trả lời

     * Theo khoản 3 Điều 30 Luật GTĐB quy định người điều khiển xe mô tô hai bánh, xe mô tô ba bánh, xe gắn máy không được thực hiện các hành vi sau đây:
     a) Đi xe dàn hàng ngang;
     b) Đi xe vào phần đường dành cho người đi bộ và phương tiện khác;
     c) Sử dụng ô, điện thoại di động, thiết bị âm thanh, trừ thiết bị trợ thính;
     d) Sử dụng xe để kéo, đẩy xe khác, vật khác, mang, vác và chở vật cồng kềnh;
     đ) Buông cả hai tay hoặc đi xe bằng một bánh đối với xe hai bánh, bằng hai bánh đối với xe ba bánh;
     e) Hành vi khác gây mất trật tự, an toàn giao thông.
     * Theo khoản 4 Điều 30 Luật GTĐB quy định người ngồi trên xe mô tô hai bánh, xe mô tô ba bánh, xe gắn máy khi tham gia giao thông không được thực hiện các hành vi sau đây:
     a) Mang, vác vật cồng kềnh;
     b) Sử dụng ô;
     c) Bám, kéo hoặc đẩy các phương tiện khác;
     d) Đứng trên yên, giá đèo hàng hoặc ngồi trên tay lái;
     đ) Hành vi khác gây mất trật tự, an toàn giao thông.

 

Các câu hỏi khác
Luật GTĐB quy định về thứ tự ...
Luật giao thông đường bộ ...
Hệ thống báo hiệu đường bộ ...
Hành vi vi phạm quy định về phòng cháy và chữa cháy trong thiết kế ...
Hành vi vi phạm về phương án chữa cháy của cơ sở bị xử phạt hành chính
Hành vi vi phạm về thông tin báo cháy bị xử phạt hành chính
Giải đáp pháp luật
Giải đáp pháp luật về hành vi vi phạm quy định về phòng cháy và chữa cháy trong quản lý ...
Giải đáp pháp luật
Giải đáp pháp luật
 
 
Xem tiếp »